Vùng 1: Mít tinh hưởng ứng Tháng hành động về an toàn, vệ sinh lao động
HQ Online -
Sáng 3/5, tại Hải Phòng, cơ quan Bộ Tư lệnh Vùng 1 Hải quân tổ chức Lễ mít tinh hưởng ứng Tháng hành động về an toàn, vệ sinh lao động (AT-VSLĐ) năm 2024. Đại tá Phan Tiến Bảo, Phó Tư lệnh Vùng dự và chỉ đạo.
Quang cảnh buổi lễ
Thời gian qua, lãnh đạo, chỉ huy các cơ quan, đơn vị đã tích cực tuyên truyền, giáo dục; tăng cường kiểm tra, giám sát, hướng dẫn việc thực hiện các quy định, quy tắc về AT-VSLĐ. Cán bộ, chiến sĩ, QNCN toàn Vùng luôn tự giác, chủ động học tập nâng cao trình độ chuyên môn, kỹ năng làm việc, quán triệt nghiêm kỷ luật lao động; qua đó, đã hạn chế nguy cơ mất an toàn, ảnh hưởng đến tính mạng, sức khỏe, con người, môi trường và cơ sở vật chất kỹ thuật…
Tháng hành động AT-VSTLĐ năm 2024 có chủ đề “Tăng cường đảm bảo an toàn, vệ sinh lao động tại nơi làm việc và trong chuỗi cung ứng” với các nội dung chính là: Kỹ thuật an toàn, vệ sinh lao động và chế độ bảo hộ lao động.
Tin, ảnh: Hoàng Sơn, Nguyên Đỡi
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )
- Đảng uỷ Học viện Hải quân lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt các nhiệm vụ - ( 26-07-24 10:00 )
- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Hải quân tập huấn cán bộ đợt 2 năm 2024 - ( 26-07-24 10:00 )