Lữ đoàn 954 trao tiền ủng hộ quân nhân có hoàn cảnh khó khăn
HQ Online -
Chiều 23/9, tại TP. Cam Ranh, tỉnh Khánh Hòa, Lữ đoàn Không quân Hải quân 954 đã tổ chức gặp gỡ, động viên và trao tiền ủng hộ Trung úy QNCN Nguyễn Văn Hoàng, Nhân viên báo vụ, Đại đội 1, Tiểu đoàn Thông tin-ra đa của Lữ đoàn.
Thủ trưởng Lữ đoàn trao tiền ủng hộ Trung úy QNCN Nguyễn Văn Hoàng
Tại buổi gặp gỡ và động viên, Đại tá Nguyễn Huy Bắc, Phó Chính ủy Lữ đoàn đã trao số tiền hơn 78 triệu đồng đến gia đình đồng chí Hoàng. Số tiền này do các tập thể, cá nhân đơn vị quyên góp ủng hộ.
Gia đình Trung úy QNCN Nguyễn Văn Hoàng có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn: Vợ đồng chí Hoàng bị mắc bệnh nặng phải điều trị thường xuyên, chi phí chữa bệnh tốn kém, kinh tế của gia đình chủ yếu dựa vào đồng lương của đồng chí Hoàng.
Nắm được tình hình trên, cán bộ, chiến sĩ trong toàn Lữ đoàn đã chung tay ủng hộ, quyên góp giúp đỡ Trung úy QNCN Nguyễn Văn Hoàng bước đầu vượt qua khó khăn, ổn định hậu phương để yên tâm công tác, hoàn thành mọi nhiệm vụ được giao.
Tin, ảnh: Văn Khánh
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Lữ đoàn 83 tri ân thương binh, liệt sĩ và người có công với cách mạng - ( 27-07-24 04:00 )
- Tuổi trẻ Tân cảng Sài Gòn tham gia thắp nến tri ân các anh hùng, liệt sĩ - ( 27-07-24 04:00 )
- Lữ đoàn 680: Nhiều hoạt động kỷ niệm Ngày Thương binh - Liệt sĩ - ( 27-07-24 08:00 )
- Vùng 3 tổ chức các hoạt động đền ơn đáp nghĩa Ngày thương binh-Liệt sĩ 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )
- Chi đội Kiểm ngư số 3: Nhiều hoạt động ý nghĩa dịp 27/7 - ( 27-07-24 08:00 )