Lữ đoàn 131 tập luyện các vũ điệu tập thể
HQ Online -
Từ ngày 15/1 đến 3/2, tại Hải Phòng, Lữ đoàn Công binh 131 tổ chức hướng dẫn 5 vũ điệu sinh hoạt tập thể cho cán bộ, nhân viên nòng cốt từ cấp phân đội đến khối cơ quan.
Cán bộ, nhân viên, chiến sĩ đơn vị luyện tập các vũ điệu
5 vũ điệu mới được đưa vào chương trình hướng dẫn bao gồm: “Vũ điệu hành quân”, “Vũ điệu quân dân”, “Vũ điệu niềm tin”, “Vũ điệu hòa bình” và “Vũ điệu lính trẻ”.
Âm nhạc trong các vũ điệu dựa trên các bài hát quy định trong Quân đội và một số ca khúc đương đại phù hợp, mang tính giáo dục cao. Động tác trong vũ điệu được sáng tác trên chất liệu múa đương đại mạnh mẽ, trẻ trung, dễ thực hiện; kết hợp chất liệu múa xòe thái, nhịp xoang Tây Nguyên và múa gáo dừa Khơ Me.
Sau chương trình hướng dẫn, các hạt nhân sẽ phổ biến luyện tập tại các cơ quan, đơn vị trong toàn Lữ đoàn và triển khai áp dụng trong các hoạt động tập thể của bộ đội dịp lễ, tết; giao lưu kết nghĩa với tổ chức và nhân dân.
Tin, ảnh: Nguyễn Xuân Dũng
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Nén lòng bớt nỗi đau chung - ( 23-07-24 02:00 )
- Kí ức tháng Bảy - ( 16-07-24 03:00 )
- Tân cảng Sài Gòn: Hội thi cán bộ Công đoàn cơ sở giỏi và Tuyên truyền viên trẻ năm 2024 - ( 13-07-24 10:00 )
- Tọa đàm “Tuổi trẻ Lữ đoàn 189 - Bản lĩnh, tự giác, nghiêm minh, mẫu mực, quyết thắng” - ( 12-07-24 08:00 )
- Vùng 4 Hải quân tổ chức hội thi Olympic tiếng Anh năm 2024 - ( 11-07-24 08:00 )