Đoàn Văn công Hải quân biểu diễn phục vụ cán bộ, chiến sĩ Lữ đoàn 169
HQ Online -
Tối 24/1, tại quân cảng Vạn Hoa, huyện Vân Đồn, tỉnh Quảng Ninh, Đoàn Văn công Hải quân đã biểu diễn chương trình nghệ thuật phục vụ cán bộ, chiến sĩ Lữ đoàn 169, Vùng 1 Hải quân và cán bộ, nhân dân xã Vạn Yên, huyện Vân Đồn. Chuẩn Đô đốc Trần Xuân Văn, Bí thư Đảng ủy, Chính ủy Vùng 1 Hải quân dự và động viên buổi diễn.
Một số tiết mục tại đêm diễn
Chương trình nghệ thuật có chủ đề “Tình yêu người lính biển – Vân Đồn yêu thương” có sự tham gia của gần 40 nghệ sĩ, diễn viên, đã mang đến cho cán bộ, chiến sĩ và nhân dân 14 tiết mục ca, múa, nhạc đặc sắc, được dàn dựng công phu.
Nội dung các tiết mục ca ngợi Đảng, Bác Hồ, hình ảnh “Bộ đội Cụ Hồ - Người chiến sĩ Hải quân” trong sự nghiệp bảo vệ chủ quyền biển, đảo của Tổ quốc và tình yêu quê hương, đất nước của con người Vân Đồn, Quảng Ninh.
Chương trình nghệ thuật nhằm góp phần nâng cao đời sống văn hóa tinh thần, tạo không khí vui tươi, phấn khởi cho cán bộ, chiến sĩ đơn vị và nhân dân địa phương trước thềm xuân mới 2024.
Tin, ảnh; Quang Thanh
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Nén lòng bớt nỗi đau chung - ( 23-07-24 02:00 )
- Kí ức tháng Bảy - ( 16-07-24 03:00 )
- Tân cảng Sài Gòn: Hội thi cán bộ Công đoàn cơ sở giỏi và Tuyên truyền viên trẻ năm 2024 - ( 13-07-24 10:00 )
- Tọa đàm “Tuổi trẻ Lữ đoàn 189 - Bản lĩnh, tự giác, nghiêm minh, mẫu mực, quyết thắng” - ( 12-07-24 08:00 )
- Vùng 4 Hải quân tổ chức hội thi Olympic tiếng Anh năm 2024 - ( 11-07-24 08:00 )