Chiến sĩ mới Tiểu đoàn 158 hoàn thành kiểm tra 3 tiếng nổ năm 2024
HQ Online -
Ngày 17 và 18/5, tại thao trường Hồ Khe Giá của Lữ đoàn 147 (thị xã Quảng Yên, tỉnh Quảng Ninh), Tiểu đoàn 158, Vùng 1 Hải quân đã tổ chức kiểm tra 3 tiếng nổ cho chiến sĩ mới. Đại tá Bùi Văn Chiến, Phó Tham mưu trưởng Vùng theo dõi, chỉ đạo.
Chiến sĩ mới thực hiện nội dung bắn súng tiểu liên AK
Nội dung kiểm tra 3 tiếng nổ gồm: Bắn súng tiểu liên AK; đánh thuốc nổ và ném lựu đạn xa trúng đích.
Với phương châm “cơ bản, thiết thực, vững chắc”, bám sát thực tế chiến đấu, kết hợp chặt chẽ giữa công tác huấn luyện với rèn luyện. Qua 3 tháng huấn luyện, các chiến sĩ mới đã nắm chắc được những kiến thức cơ bản về điều lệnh, kỹ thuật, chiến thuật; thuần thục các yếu lĩnh động tác trong thực hành bắn súng, ném lựu đạn, đánh thuốc nổ.
Chiến sĩ mới thực hiện nội dung ném lựu đạn xa trúng đích
Các đơn vị làm tốt công tác chuẩn bị trước khi bước vào kiểm tra. Đội ngũ cán bộ các cấp làm tốt công tác động viên, cổ động thao trường, giúp chiến sĩ mới phấn khởi, tự tin, quyết tâm giành kết quả cao. 100% chiến sĩ đều có tâm lý tốt và hoàn thành nội dung kiểm tra.
Biểu dương chiến sĩ bắn giỏi
Kết quả: Bắn súng tiểu liên AK có 100% đạt yêu cầu trên 75% khá, giỏi; ném lựu đạn và đánh thuốc nổ 100% khá, giỏi. Đơn vị bảo đảm an toàn tuyệt đối về người và VKTB.
Tin, ảnh: Đình Hiệp
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Quân đội dâng hương tưởng niệm các Anh hùng, liệt sĩ và vào Lăng viếng Chủ tịch Hồ Chí Minh - ( 27-07-24 04:00 )
- Lữ đoàn 131 phát động thi đua cao điểm - ( 27-07-24 04:00 )
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )