Bầu cử sớm ở Vùng 2
HQ Online -
Sáng 4-5, tại TP. Vũng Tàu, tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu, Vùng 2 Hải quân phối hợp với Uỷ ban bầu cử tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu tổ chức bầu cử sớm đại biểu Quốc hội Khóa XV và đại biểu Hội đồng nhân dân (HĐND) các cấp nhiệm kỳ 2021-2026.
Thời gian qua, Bộ Tư lệnh Vùng 2 Hải quân đã chủ động phối hợp chặt chẽ với Ủy ban bầu cử tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu làm tốt công tác chuẩn bị cho bầu cử sớm đúng pháp luật, bảo đảm an toàn tuyệt đối về mọi mặt nhất là khi dịch Covid-19 đang diễn biến phức tạp. Mỗi cán bộ, chiến sĩ Vùng 2 đã phát huy dân chủ, đề cao trách nhiệm, lựa chọn những đại biểu đủ đức, đủ tài, đủ tiêu chuẩn, xứng đáng đại diện cho ý chí, nguyện vọng của nhân dân để bầu vào Quốc hội Khóa XV và HĐND các cấp nhiệm kỳ 2021-2026.
Gần 500 cử tri là cán bộ, chiến sĩ thuộc các tàu của Vùng 2 chuẩn bị xuất phát đi thực hiện nhiệm vụ trên biển trước ngày bầu cử (23-5) đã hoàn thành bầu cử sớm trong sáng 4-5. Báo Hải quân Việt Nam trân trọng gửi tới bạn đọc một số hình ảnh tại Khu vực bỏ phiếu số 9, Phường 11, TP. Vũng Tàu.
Kiểm tra danh sách cử tri trước khi bầu cử
Nghiên cứu tiểu sử các ứng cử viên
Quang cảnh khai mạc bầu cử sớm
Kiểm tra hòm phiếu trước khi bầu cử
Niêm phong hòm phiếu
Rà soát lại thông tin thẻ cử tri và phát phiếu bầu
Những cử tri đầu tiên bỏ phiếu bầu
Xác nhận hoàn thành bỏ phiếu cho các cử tri
Thực hiện: Quang Tiến
Bài viết, video, hình ảnh đóng góp cho chuyên mục vui lòng gửi về bhqdt@baohaiquanvietnam.vn
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Quân đội dâng hương tưởng niệm các Anh hùng, liệt sĩ và vào Lăng viếng Chủ tịch Hồ Chí Minh - ( 27-07-24 04:00 )
- Lữ đoàn 131 phát động thi đua cao điểm - ( 27-07-24 04:00 )
- Toàn văn lời điếu tại Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - ( 26-07-24 03:00 )
- Vùng 2 giao nhiệm vụ cho Đội tuyển tham gia hội thi “Dân vận khéo” - ( 26-07-24 02:00 )
- Chính ủy Hải quân thăm, tặng quà gia đình Anh hùng, liệt sĩ Đổng Quốc Bình - ( 26-07-24 02:00 )